Hôm nay, ngày 18 tháng 10 năm 2018
Cỡ chữ: A+ A-
THÀNH UỶ PHAN THIẾT | VĂN KIỆN, TƯ LIỆU

PHAN THIẾT CÔNG BỐ DANH SÁCH ỨNG CỬ VIÊN ĐẠI BIỂU HĐND THÀNH PHỐ PHAN THIẾT KHÁO XI, NHIỆM KỲ 2016-2021

5.5.2016 - 9:16

Ngày 20/4/2016, Uỷ ban bầu cử thành phố Phan Thiết đã ban hành văn bản công bố danh sách Ứng cử viên Đại biểu Hội đồng nhân dân thành phố Phan Thiết khoá XI, nhiệm kỳ 2016 – 2021 theo đúng quy định của Luật Bầu cử Quốc hội và Hội đồng nhân dân các cấp. Theo đó, Hội đồng nhân dân thành phố được bầu 40 đại biểu và tổng số ứng cử viên chính thức được thành lập là 64 người. Uỷ ban bầu cử thành phố công bố việc phân bổ ứng cử viên cụ thể như sau:


I- Đơn vị bầu cử số 1: Gồm các địa phương xã Tiến Thành và Tiến Lợi.

Số đại biểu được bầu: 03 người - Số ứng cử viên: 05 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Đỗ Ngọc Điệp

Phó Bí thư Thành uỷ, Chủ tịch UBND thành phố

2

Phan Thị Thu Hằng

Uỷ viên BTV Thành đoàn Phan Thiết

3

Nguyễn Hải Hưng

UVTV Thành uỷ, Chỉ huy trưởng Quân sự TP

4

Đồng Đắc Tuấn

Chủ tịch HĐQT, CN HTX Nông nghiệp Tiến Lợi

5

Ngô Thị Tuyết

Thành uỷ viên, Chủ tịch Hội LHPN thành phố

 

II- Đơn vị bầu cử số 2: Gồm địa phương phường Đức Long.

Số đại biểu được bầu: 03 người - Số ứng cử viên: 05 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Trần Hoàng Khôi

Thành uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND thành phố

2

Huỳnh Hồng Lâm

Hiệu trưởng Trường THCS Trần Phú

3

Nguyễn Huy Lịch

UVTV Thành uỷ, Chủ nhiệm UBKT Thành uỷ

4

Nguyễn Thị Hoà Tâm

Chuyên viên Ban Tuyên giáo Thành uỷ

5

Đặng Vĩnh Trọng

(Thích Giác Viễn)

Trụ trì Tịnh xã Ngọc Bình – Phan Thiết

 

III- Đơn vị bầu cử số 3: Gồm địa phương phường Lạc Đạo.

Số đại biểu được bầu: 03 người - Số ứng cử viên: 05 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Đặng Văn Định

Phó Bí thư Thường trực Thành uỷ, CT HĐND thành phố khoá X

2

Đỗ Hùng Phương

Thành uỷ viên, Trưởng phòng Nội vụ thành phố

3

Nguyễn Đỗ Ngọc Phượng

Chuyên viện Hội LHPN thành phố

4

Trần Văn Thanh

Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh thành phố

5

Bùi Thị An Vi

Cán bộ Văn phòng LĐLĐ thành phố

 

IV- Đơn vị bầu cử số 4: Gồm địa phương phường Đức Nghĩa.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Đỗ Quốc Bảo

Chủ tịch UBND phường Đức Nghĩa

2

Phan Anh Lâm

Giám đốc Quỹ tín dụng phường Đức Nghĩa

3

Trần Duy Tự

Thành uỷ viên, Chánh Thanh tra thành phố

 

V- Đơn vị bầu cử số 5: Gồm địa phương phường Đức Thắng.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Phạm Văn Dung

UVTV Thành uỷ, Trưởng Ban Tổ chức Thành uỷ

2

Lê Thị Thu Hương

Chủ tịch UBND phường Đức Thắng

3

Nguyễn Thị Thu Thảo

Giáo viên Trường Tiểu học Phú Thuỷ 1

 

VI- Đơn vị bầu cử số 6: Gồm địa phương phường Phú Trinh.

Số đại biểu được bầu: 03 người - Số ứng cử viên: 05 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Huỳnh Thị Mỹ Hạnh

UVTV Thành uỷ, Bí thư đảng uỷ phường Phú Trinh

2

Đặng Thanh Tấn

Thành uỷ viên, Chủ tịch Hội Nông dân thành phố

3

Nguyễn Quang Thời

Giám đốc Bệnh viện thành phố Phan Thiết

4

Nguyễn Thị Ngọc Trang

Phó Hiệu trưởng Trường Mẫu giáo 19/5 thành phố Phan Thiết

5

Nguyễn Thị Hoài Trâm

Chuyên viên Uỷ ban Kiểm tra Thành uỷ

 

VII- Đơn vị bầu cử số 7: Gồm địa phương phường Phú Tài.

Số đại biểu được bầu: 03 người - Số ứng cử viên: 05 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Võ Hùng Anh

Bí thư đảng uỷ phường Phú Tài

2

Nguyễn Ngọc Tuấn Anh

Thành uỷ viên, Bí thư Thành đoàn Phan Thiết

3

Lý Huy Phát

UVTV Thành uỷ, Chủ tịch UBMTTQ VN thành phố

4

Lê Thị Thuỷ Trà

Giáo viên Trường Mẫu Giáo Đức Thắng – Phan Thiết

5

Đỗ Thị Minh Tuyên

Chủ Doanh nghiệp tư nhân Rau quả Bình Thuận

 

VIII- Đơn vị bầu cử số 8: Gồm phường Xuân An và xã Phong Nâm.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Nguyễn Thị Thanh Hà

Thành uỷ viên, Thường trực HĐND thành phố

2

Nguyễn Thị Phụng

(Thích nữ Hạnh Châu)

Trụ trì chùa Long Thiền – xã Phong Nẫm, Phan Thiết

3

Nguyễn Quốc Trung

Bí thư Đảng uỷ phường Xuân An

 

IX- Đơn vị bầu cử số: Gồm địa phương phường Bình Hưng.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Võ Việt Minh

Thành uỷ viên, Chánh án Toà án nhân dân thành phố

2

Nguyễn Văn Ly

UVTV Thành uỷ, Trưởng Công an thành phố

3

Trần Thị Xuân Trang

Tổ phó Tổ phát thanh, Đài Truyền thanh Phan Thiết

 

X- Đơn vị bầu cử số 10: Gồm địa phương phường Hưng Long.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Phan Văn Hiếu

Phó Chủ tịch Nghiệp đoàn Nghề cá Bình Hưng 3

2

Lê Văn Hưng

Thành uỷ viên, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Thành uỷ

3

Trịnh Thị Tuyết

Thành uỷ viên, Viện trưởng VKS nhân dân thành phố

 

XI- Đơn vị bầu cử số 11: Gồm địa phương phường Phú Thuỷ.

Số đại biểu được bầu: 04 người - Số ứng cử viên: 07 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Nguyễn Thị Ánh

Phó Chủ tịch UBMTTQ VN thành phố

2

Nguyễn Thị Thu Dung

Chuyên viên Hội Nông dân thành phố

3

Nguyễn Thanh Hiệp

Phó Hiệu trưởng Trường THPT Phan Bội Châu – Phan Thiết

4

Phan Thị Thanh Mai

Thành uỷ viên, Bí thư Đảng uỷ phường Phú Thuỷ

5

Lê Thuận Quyên

Giáo viên Trường THCS Nguyễn Du – Phan Thiết

6

Võ văn Thông

Thành uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND thành phố

7

Mai Hữu Việt

Phó Giám đóc Cty TNHH MTV Công trình đô thị Phan Thiết

 

XII- Đơn vị bầu cử số 12: Gồm địa phương phường Thanh Hải.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Nguyễn Thị Hạnh

Bí thư đảng uỷ phường Thanh Hải

2

Đào Dương Tấn Huy

Giáo viên Trường THCS Nguyễn Trãi – Phan Thiết

3

Hồ Quý Sơn

Trưởng phòng Tư pháp thành phố

 

XIII- Đơn vị bầu cử số 13: Gồm địa phương phường Phú Hài.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Trần Hải Anh

Phó Trưởng phòng phụ trách Phòng Quản lý đô thị thành phố

2

Thân Trọng Lê Hà

Thành uỷ viên, Trưởng phòng Giáo dục – Đào tạo thành phố

3

Trương Quang Hiến

Phó Chủ tịch Hiệp hội Nước mắm thành phố

 

XIV- Đơn vị bầu cử số 14: Gồm phường Hàm Tiến và xã Thiện Nghiệp.

Số đại biểu được bầu: 02 người - Số ứng cử viên: 03 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Đặng Đình Hiếu

UVTV Thành uỷ, Phó Chủ tịch HĐND thành phố khoá X

2

Lê Thị Thanh

Bác sĩ Trung tâm Y tế thành phố

3

Đỗ Minh Trí

Giám đốc Ban quản lý Dự án thành phố

 

XV- Đơn vị bầu cử số 15: Gồm địa phương phường Mũi Né.

Số đại biểu được bầu: 05 người - Số ứng cử viên: 08 người

 

Số TT

Họ và Tên ứng cử viên

Chức vụ và đơn vị công tác

1

Phạm Xuân Độ

Đồn trưởng Đồn Biên phòng Mũi Né – Phan Thiết

2

Nguyễn Thị Mỹ Huyền

Bác sĩ Bệnh viện Thành phố

3

Lê Thị Châu Loan

Hiệu trưởng Trưởng Tiểu học Hưng Long 1 – Phan Thiết

4

Nguyễn Lê Kiều Loan

Phó Giám đốc Trung tâm Văn hoá thành phố

5

Nguyễn Nam Long

Thành uỷ viên, Bí thư đảng uỷ phường Mũi né

6

Võ Huy Luận

Thành uỷ viên, Chủ tịch LĐLĐ thành phố

7

Nguyễn Minh Quốc

Trưởng đài truyền thanh Phan Thiết

8

Hà Thúc Thuỷ

Giám đốc BQL Khu du lịch Hàm Tiến – Mũi Né

 

Uỷ ban bầu cử thành phố
In tin bàiLưu tin bài
CÁC TIN KHÁC


 
 
 

Android APK